Ƙara sani game da Flat Feet

Lebur ƙafa, wanda kuma aka sani da faɗuwar baka, yanayi ne wanda baka na ƙafar ya ruɗe ya taɓa ƙasa lokacin da yake tsaye.Duk da yake yawancin mutane suna da ɗan digiri na baka, waɗanda ke da ƙafafu masu lebur ba su da ɗan ƙaramin baka ko a tsaye.
vfnh (1)
Dalilan Kwanciyar Kafa
 
Ƙafafun kafa na iya zama na haihuwa, saboda rashin daidaituwar tsarin da aka gada tun daga haihuwa.A madadin, ana iya samun ƙafafu masu lebur, lalacewa ta hanyar rauni, rashin lafiya, ko tsufa.Dalilan da aka saba samu na ƙafar ƙafafu sun haɗa da yanayi kamar ciwon sukari, ciki, amosanin gabbai, da kiba.
 
Rauni shine abin da ke haifar da ciwo da rashin aiki a cikin ƙafafu, dukansu biyu na iya haifar da ƙafar ƙafa.Raunin da aka fi sani da shi sun haɗa da hawayen tendon, raunin tsoka, karyewar kashi, da ɓarkewar haɗin gwiwa.
 
Shekaru sau da yawa wani abu ne a cikin haɓakar ƙafar ƙafafu, kamar yadda sassaucin ƙafafu da haɗin gwiwa da ƙarfin tsokoki da tendons suna raguwa a kan lokaci.A sakamakon haka, tsayin baka zai iya raguwa, yana sa ƙafar ƙafar ƙafa.
 
vfnh (2)
Matsalolin Flat ƙafa
 
Nazarin ya nuna ciwon ƙafar ƙafafu na iya ƙara haɗarin haɓaka wasu yanayi, irin su fasciitis na shuke-shuke, tendinitis Achilles, da ƙwanƙwasawa.Duk waɗannan yanayi ana nuna su ta hanyar kumburin kyallen da aka shafa, wanda zai haifar da ciwo da rashin jin daɗi.
 
Ƙananan ƙafafu kuma na iya haifar da ciwo na ƙafa, hip, da ƙananan baya.Wannan shi ne saboda ƙafafu sune tushen jiki, kuma duk wani batu tare da ƙafafu zai iya haifar da rashin daidaituwa a cikin tsarin kwarangwal.Wannan kuma zai iya rinjayar matsayi na kai da kafadu, yana haifar da al'amurran da suka shafi baya.
vfnh (3)
Maganin lebur ƙafa
 
Idan an samo ƙafafu masu lebur, makasudin jiyya shine rage zafi da kumburi da ke da alaƙa.Wannan na iya haɗawa da ƙara goyan bayan baka a takalmanku ko saka orthosis na ƙafafu kamar insoles na orthotic.Hakanan ana ba da shawarar ilimin motsa jiki don haɓaka tsoka da motsa jiki, tare da ayyukan don haɓaka daidaito.
 
Ga waɗanda ke da rashin daidaituwar tsari tun daga haihuwa, tiyata na iya zama dole don gyara alaƙar da ke tsakanin ƙashin diddige da ɗaya daga cikin jijiyoyin ƙafa.Da zarar an gyara gyaran, mai haƙuri na iya buƙatar sa kayan tallafi na baka, samun jiyya na jiki, ko shan magani don taimakawa wajen sarrafa ciwo.


Lokacin aikawa: Juni-07-2023